หมวดหมู่ข่าวสาร: ข่าวกิจกรรม นายมาโนช มะลิขาว นายกเทศมนตรีตำบลขามทะเลสอ ได้มอบหมายให้กองการศึกษานำโดยนายเมธี ชัยเจริญ ผู้อำนวยการกองการศึกษา พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่คณะครูศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลขามทะเลสอ ได้ดำเนินการจัดกิจกรรมในโครงการศึกษาแหล่งเรียนรู้ปฐมวัย (พาน้องท่องโลกกว้าง) ประจำปีการศึกษา 2567 25 ก.ค. 67 นายมาโนช มะลิขาว นายกเทศมนตรีตำบลขามทะเลสอ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลฯ พนักงานเทศบาล สำนักงานควบคุมความประพฤติจังหวัดนครราชสีมา พร้อมด้วยคณะกรรมการชุมชน พี่ น้อง ประชาชนจิตอาสา ได้จัดทำพิธีเปิดโครงการจิตอาสาพัฒนาเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 72 พรรษา 28 กรกฏาคม 2567 และได้ร่วมกันพัฒนาหมู่บ้านหนองคู หมู่ที่ 2 23 ก.ค. 67 นายมาโนช มะลิขาว นายกเทศมนตรีตำบลขามทะเลสอ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล ประธานชุมชน คณะกรรมการชุมชน พี่ น้อง ประชาชน ได้จัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยได้มอบถวายเทียนพรรษาให้กับวัดต่างๆในเขตเทศบาลฯ 19 ก.ค. 67 นายมาโนช มะลิขาว นายกเทศมนตรีตำบลขามทะเลสอ พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล ร่วมกับโรงเรียนอนุบาลรัฐราษฎร์รังสรรค์ โรงพยาบาลขามทะเลสอ ฮุก 31 จุดขามทะเลสอ ได้จัดโครงการอบรมอาสาสมัครป้องกันภัย ประจำปีงบประมาณ 2567 (การป้องกันการจมน้ำในเด็กอายุต่ำกว่า 15 ปี) ซึ่งในวันนี้เน้นการสอนในเรื่องของการลอยตัวในน้ำเพื่อเอาชีวิตรอด 18 ก.ค. 67 นายมาโนช มะลิขาว นายกเทศมนตรีตำบลขามทะเลสอ ได้มอบหมายให้นายสุรเดช เด่นวงษ์ ปลัดเทศบาลตำบลขามทะเลสอ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล ร่วมกับโรงเรียนอนุบาลรัฐราษฎร์รังสรรค์ โรงพยาบาลขามทะเลสอ ฮุก 31 จุดขามทะเลสอ ได้จัดโครงการอบรมอาสาสมัครป้องกันภัย ประจำปีงบประมาณ 2567 (การป้องกันการจมน้ำในเด็กอายุต่ำกว่า 15 ปี) ซึ่งในวันแรกเน้นการอบรมในเรื่องของ การป้องกันการจมน้ำในเด็กเล็ก ความปลอดภัยทางน้ำ แหล่งน้ำเสี่ยง การปฐมพยาบาล/CPR การช่วยเหลือผู้ตกน้ำ ตะโกน โยน ยื่น 17 ก.ค. 67 วันอังคารที่ 16 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ บ้านหนองขุ่น หมู่ที่ 4 เทศบาลตำบลขามทะเลสอ โดยนายมาโนช มะลิขาว นายกเทศมนตรีตำบลขามทะเลสอ ได้มอบหมายให้คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลฯ พนักงานเทศบาล พร้อมด้วยคณะกรรมการชุมชน พี่ น้อง ประชาชน ได้จัดโครงการจิตอาสาพัฒนาเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 72 พรรษา 28 กรกฏาคม 2567 16 ก.ค. 67 วันอังคารที่ 9 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ บ้านพวงพยอม หมู่ที่ 7 เทศบาลตำบลขามทะเลสอ โดยนายมาโนช มะลิขาว นายกเทศมนตรีตำบลขามทะเลสอ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลฯ ผู้ใหญ่บ้าน พนักงานเทศบาล คณะกรรมการชุมชน พี่ น้อง ประชาชน ได้จัดโครงการจิตอาสาพัฒนาเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 72 พรรษา 28 กรกฏาคม 2567 09 ก.ค. 67 นายมาโนช มะลิขาว นายกเทศมนตรีตำบลขามทะเลสอ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล คณะกรรมการชุมชน คณะกรรมการกองทุนสวัสดิการชุมชน พนักงานเทศบาล ได้จัดประชุมประจำเดือน กรกฏาคม 2567 ครั้งที่ 7 / 2567 05 ก.ค. 67 วันอังคารที่ 2 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ ศาลากลางบ้านสีจาน เทศบาลตำบลขามทะเลสอ โดยนายมาโนช มะลิขาว นายกเทศมนตรีตำบลขามทะเลสอ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลฯ กำนัันตำบลขามทะเลสอ พนักงานเทศบาล คณะกรรมการชุมชน พี่ น้อง ประชาชน ได้จัดโครงการจิตอาสาพัฒนาเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 72 พรรษา 28 กรกฏาคม 2567 02 ก.ค. 67 วันพุธที่ 26 มิถุนายน 67 เวลา 09.00 น. คณะครู และนักเรียน ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลขามทะเลสอ ร่วมเดินรณรงค์ต่อต้านยาเสพติด เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก เพื่อปลูกฝังให้เด็ก ๆ ตระหนักถึงพิษภัยของยาเสพติดทุกชนิด 26 มิ.ย. 67 1 2 3 … 53 ถัดไป »